Diễn Đàn Các chủ đề khác Tán Gẫu & Thư Giãn

Chém gió ngoài chủ đề, ca nhạc, phim ảnh, game, hẹn hò ...

Các điều hành viên: Filippo, kyoko21182

Re: Nhật ký

Gửi bàigửi bởi Dinoo_o » 15 Tháng 3 2015, 19:09

Ngày tháng năm..
"Họ đang hủy diệt Milan của tôi"

Buồn :(
Dinoo_o
Mới gia nhập

Hiện có: 60.00
Đã Cảm Ơn: 0 lần

Gửi bàigửi bởi MarsDQD » 16 Tháng 3 2015, 10:32

Dinoo_o đã viết:Ngày tháng năm..

Lan ngày xưa giàu vè mạnh lắm, giờ bớt nhiều rồi :))
Hình ảnh
Hình đại diện của thành viên
MarsDQD
Huyền thoại ACMVN

Hiện có: 10,351.00
Đã Cảm Ơn: 47 lần

Gửi bàigửi bởi vetcon » 17 Tháng 3 2015, 11:03

Dinoo_o đã viết:Ngày tháng năm..

Tớ cũng đã nghĩ về điều Cậu nói, nhưng tớ nghĩ thế này:

1. Do cách đá bóng thay đổi khá nhanh. Cụ thể hơn thì đó là các chiến thuật mới ra đời. Đó là cái khiến tư duy lối đã cũ của chúng ta nếu không thay đổi kịp, sẽ bị out. Minh chứng theo tớ thấy đó chính là khi chúng ta thua PSV và Arsenal. Ngày ấy PSV vào chung kết và Arsenal sau đó cũng như vậy, và chúng ta bị loại ngày vòng tứ kết C1.
Việc đá nhanh cứ kiểu lấy gia tốc thắng lực cản vậy. Chúng ta bị lực cản nhiều hơn, và họ như 1 cơn lốc, cuốn phăng tất cả.

2. Cầu thủ mới ra đời phục vụ cho 1 chiến thuật mới, và họ làm cực tốt ở 2 điều ấy, chúng ta thì không có cả 2. Messi và tiki taka đã làm đảo lộn các tư duy phòng ngự lẫn tiếp cận trận đấu. Họ tiếp cận theo cách giữ bóng lâu, ta thì đọc cả trận đấu mà ít chú trọng đến việc giữ bóng lâu như vậy, như thể việc giữ bóng là việc không cần thiết phải suy nghĩ. Đó là 1 cách tiếp cận trận đấu hoàn toàn khác. Nếu cho tôi chọn, Milan hợp CR7 hơn Messi.

Ta phải nói đến 1 điều nữa, đó là cách tiếp cận đầy thực tế của người Đức: Họ gặt hái trong khi Anh, Ý và Tây Ban Nha ngủ quên trong tư duy và cách làm bóng đá của mình. Đức đã làm cho chúng ta bất ngờ với Dortmund và tôi nghĩ họ đã chính thức trở lại cạnh tranh các ngôi vị so với các nền bóng đá trên sau hàng thập kỉ ngập chìm trong các vấn đề về bạo lực, tài chính, tư duy bóng đá.

Vậy Milan đang ra sao? Có đúng Milan đang bị hủy hoại không. Tôi xin nói, thực là tôi đã mừng vì trong thời gian qua chúng ta chạy chậm lại như vậy. Điều tôi đợi chờ Milan là cây nhà lá vườn như Bilbao, Bara, Dortmund... Và tôi không nghĩ chúng ta đang tụt quá xa trên con đường chạy. Chúng ta đi chậm lại, thế thôi. Tôi thì đang trong vắt đợi chờ Milan, nhưng tôi cũng nghĩ, cuộc đời không trong được vậy. Và tôi cũng chỉ mong sao Milan được một phần như tôi mong, vậy là tốt lắm rồi. Bởi, cách chúng ta làm tiệm cận với mong muốn, thế là ta đã hoàn thành được khá nhiều.

Tôi vẫn đi làm và đợi Milan sau mỗi lần đi làm về: mệt và nhẹ nhàng.
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Hiện có: 2,755.00

Gửi bàigửi bởi vetcon » 19 Tháng 3 2015, 18:11

Cho riêng:

Hình ảnh

Hôm qua Barca thắng 1-0: Trong đời, mình thấy có may mắn khi được sống cùng với những người kiệt suất trong các lĩnh vực của họ. Có thể có lĩnh vực mình chưa chạm tới bao giờ, có thể có chạm tới tí ti phần nooài. Dù sao, mỗi khi nghĩ về họ, mình thật khâm phục và thấy mình vẫn còn non kém, yếu ớt (weak) rất nhiều.

S.Hawking: Tất nhiên rồi, khi thất vọng ta ngửa mặt lên trời thở than. Tôi vẫn luôn nghĩ hành động ấy không phải ngẫu nhiên. Có phải chúng ta sinh ra từ đâu đó ngoài khoảng không kia, và khi mệt mỏi với Đ.Ờ.I này, ta lại muốn được che trở ở vòng tay: ngày bé là của mẹ, và khi bước ra đời đối diện với những VẤN ĐỀ, ta nhìn lên khoảng bao la trên đầu. Đó như một cách giải tỏa, và tìm sự đồng cảm.

Ứng dụng của Vật lý lý thuyết, cũng như những ngành ra đời từ nghiên cứu bản chất (hạt nhân) vũ trụ, là điều không phải bàn cãi. Và tôi không biết Hawking còn giữ gì trong đầu ông. Tôi mong là không. Tôi mong ông mang hết những gì ông có, viết ra, cho tôi và mọi người đều biết. Không có ông, tôi không thể hiểu thêm về Einstien và cái công thức huyền hoặc ấy.

Thật may mắn khi mỗi khi tôi ngẩng lên nhìn các vì sao, tôi lại được một người che trở bằng kiến thức của chính ông.

Ông đã già, rất già, rất may mắn có được sự nghiệp và tình yêu đồng hành cũng sự nghiệp của mình. Tôi mong tôi sẽ không bao giờ bị hẫng hụt khi ông ra đi...* N.Ữ

* - kí hiệu riêng không giải thích.

Hình ảnh

Messi: Tất nhiên rồi, bóng đá với người này khiến tôi như được sống thật hơn trên cái mặt đất đang có này. Từ ngày anh tóc dài, rồi đến khi tóc ngắn, có con. Rồi quả bóng vàng, rồi quả thứ 2, thứ 3 và thứ 4 nữa. Tôi không thể may mắn hơn khi được chứng kiến mình đã đồng hành từng phút giây với anh mỗi khi xem anh thi đấu qua ti vi. Có những lúc xem Barca đấu với các đội yếu kém, tôi cũng chán vì Barca thắng với tỉ số đậm thế nào đó, và tôi tắt ti vi đi ngủ. Nhưng thú thật, sau mỗi đêm với sáng ngày hôm sau, khi nghĩ lại, tôi thấy mình thật tệ khi không đồng hành cũng Barca và Messi ấy.

Có lẽ còn rất lâu nữa mới có 1 Messi thứ 2. Điều ấy sẽ xảy ra, nhưng nó lâu. Như thể sau Pele' thì Maradona, rồi Ronaldinho và bây giờ là Messi. Thế hệ sau chắc sẽ có một trường phái bóng đá khác để xem, và họ sẽ có 1 thần tượng với cách đá bóng phù hợp, để tôn làm thần tượng. Tôi bây giờ may mắn khi chứng kiến Messi trong những ngày này. Anh sẽ già đi, và vinh quang dần lùi lại nhường chỗ cho việc hình thành 1 vinh quang mới, của 1 người mới.

Sẽ phải nói gì với Messi, tôi không biết nữa, nhưng với những gì anh cho tôi, tôi thực là người may mắn.

Hình ảnh
Bây giờ đến 1 người, rất nhỏ thôi: Thế nào nhỉ, nó như kiểu 1 cái vớ vỉn nhất mà ai đó thốt lên: Vớ vỉn - Ừ! CSDN - với tôi, người này cũng là 1 thần tượng. Tôi chứng kiến những ảo diệu của một trò chơi mà nếu không có người ấy thì tôi không thể hình dung ra là NÓ PHẢI NHƯ THẾ. Chim sẻ đi nắng. Cái tên chắc nhiều người thấy rất "trẻ con" khi nhắc đến, nhưng với tôi, tôi tự cảm thấy mình may mắn khi nhìn 1 người giỏi như thế chơi cái trò mình đang chơi.

Cũng như Messi, tôi chứng kiến bước trưởng thành của người này trong chính lĩnh vực họ làm. Thi đấu với nước ngoài thua liên miên, dần dần rồi thắng dần, và hiện tại, hoàn toàn có thể chứng thực được bản thân ở lĩnh vực đang hoạt động. Chơi GAME không dễ, chuyên nghiệp và giỏi đến mức ấy thì cũng phải khiến cho nhiều người học tập.

Tựu chung của 3 người này với tôi, đó là thiên bẩm. Có những điều ở họ tự nhiên khiến tôi đồng cảm: đó là họ tự nhiên làm những điều ở họ mà chẳng cần phải cố gắng hay mất quá nhiều thời gian để đặt dấu ấn.

F5...
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi vetcon » 19 Tháng 3 2015, 19:22

Hình ảnh
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi vetcon » 24 Tháng 3 2015, 11:17

Hình ảnh

Trong ảnh là milanista đòi Chủ tịch đương nhiệm chi tiền cứu CLB. Tớ thì thích chúng ta như Bilbao í... hoặc công tác đào tạo trẻ ổn định hơn. Thế thôi. Mua được ai thì mua, không thì không cần. Rốt cuộc, sau này, CLB bóng đá nào cũng phải thế cho mà xem. Vậy cứ hoắng lên làm gì. C1 rồi sẽ mang 1 ý nghĩa hoàn toàn khác so với bây giờ mà. Cứ yên tâm đi các bạn!

Hình ảnh

Bảo thằng Hiệp nó học cái này, nó không học. hix...
Sửa lần cuối bởi vetcon vào ngày 24 Tháng 3 2015, 11:29 với 1 lần sửa trong tổng số.
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi vetcon » 03 Tháng 4 2015, 10:55

Lại nhảy việc. Làm in. Nhưng lại nhảy. Sếp hỏi: Tại sao trong rất nhiều năm bạn có thể thay đổi nhiều việc vậy? Bạn không chắc chắn điều gì ư? Hay có lý do gì? Hôm sau nói qua điện thoại, chắc người ta chưa tóm được Cậu. Ừ! Thì kệ thôi. Mình cần 1 nghề khiến mình thoải mái, cần 1 ông chủ tốt:

- Thế nào là 1 ông chủ tốt?

Người ấy là 1 người tốt. Thế thôi ạ!

Tất nhiên rồi, gặp câu hỏi này đa phần các sếp chỉ có cười. Sau đó là 1 tràng giải thích thế nào đó về công việc tiền lương trả đầy đủ.

Mình đi làm lương đứng thứ 2, công ty đứng đầu tiên.

Mà đa phần đi làm sếp thì khá là ô kê. Nhưng cai người sau sếp, cái người tổ trưởng, quản lý, đội trưởng ấy... Người ấy mới khiến mình nghĩ: sếp đi suốt có quản lý mình đâu, họ chứ!

Bao người hỏi, anh nghỉ việc do lương à? Mình cười, tất nhiên, chỉ cười thôi. Nghỉ là nghỉ, không giải thích. Đã không thích là quay gót đi thẳng, muốn nghĩ gì thì nghĩ.

Bạn lại hỏi: Thế anh tìm đâu chưa? Rồi, có nơi nhận, nhưng để nghĩ đã. hihi... : đối với mình, chuyện chuyển việc là bình thường. Mình sẽ tìm bằng ra 1 nơi khiến mình thoải mái nhất khi làm việc cho mà xem. Nhiều nơi nhận là đằng khác. Nhưng phải xét đã : một ông chủ là người tốt.

Bướng với đại hiệp à! :)
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi Mi90vn » 09 Tháng 5 2015, 19:39

Tôi chưa yêu bao giờ
Ngỡ tình yêu là sóng
Tôi chưa ra biển bao giờ
Ngỡ biển xanh, xanh màu im lặng
Mi90vn
Mới gia nhập

Hiện có: 65.00
Đã Cảm Ơn: 2 lần

Gửi bàigửi bởi vetcon » 24 Tháng 5 2015, 12:40

Chủ nhật...

Lâu không vào Diễn Đàn. Đi làm mệt. Về chỉ muốn ngủ. Cày chưa hết sức 100% nhưng cũng phải dạng vớ vỉn. Cái ngạch này khó thật. Nhưng dù sao, sẽ theo trong một khoảng thời gian nữa, ít nhất là đến khi mình nhận ra NÓ thực sự là gì, và mình với NÓ thực sự là như thế nào.

...

Nhớ Milan. Sắp đến chung kết C1. Tất nhiên mong Barca thắng. Nhưng nếu Juve mà thắng thì cũng tự hào lắm. Không ngờ Juve chơi lì thế. Cứ nhìn Juve là tiếc Pirlo, tiếc Ance, tiếc Thiago, tiếc nhiều điều. Có lẽ Lãnh đạo Milan đã nhìn thấy điều gì đó trong tình hình tài chính, nên bỏ lửng CLB một time xem sao. Ngẫm ra, tuy lâu, nhưng nhìn sang Liver... họ cũng giống mình thôi. Phải làm điều gì đó dù đau đớn nhưng sẽ có tác dụng tốt cho tương lai. Mong là sau khi xây SVĐ mới xong, Milan trở lại.

...

Nhớ Hà Nội. Chiều nay bảo Big đi chơi. Big thích người khác. Mình thích Big. Đáng lẽ không đi chơi đâu, đó không phải cách của mình. Dứt luôn! Nhưng thôi. Cũng hơn năm rồi chưa gặp lại Big.

...

Công việc chưa thấy khó khăn. Dù quen biết nhưng công việc có phần không hợp. Riêng mảng kia thì ô kê. Nhưng mảng kia là dài hơi. Thôi. Cố gắng. ... Đọc được fb của người cũ, có lẽ bạn ấy có vấn đề trong công việc. Dù sao, với mình và bạn ấy, khó sống ở 1 môi trường, môi trường thế nào nhỉ, không biết định nghĩa thế nào với người ngoài, nhưng với mình thì đó phải là nơi khiến mình tự do hoạt động hết công suất và đầy tình yêu thương <--- Một nơi làm việc như thế ư? Khó. Cố lên BẠN!!!
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi vetcon » 26 Tháng 5 2015, 01:50

Xavi đã xa Barca. Pirlo cũng thế. Tiếc 2 người này ghê gớm. Hình như Xavi đã có lúc đến rất gần với Milan. Nếu Xavi đến Milan thì sao? Milan tiến đâu trong bóng đá? Có xuất hiện một Pirlo như hiện tại không?

Nhìn Xavi với Iniesta chơi bóng, tôi nghĩ khó có cặp đôi tuyến giữa nào ăn ý đến như vậy. Nếu Busquet cũng như 1 người em làm việc nghe theo lời 2 anh trưởng, thì Messi thêm vào làm một bộ tứ hoàn hảo trong bóng đá. Tôi không tin Titi taka xấu xí đi, hay không còn sự hiệu quả nữa, có chăng sự biến đổi của nó sẽ dần được những cầu thủ với những kĩ năng khác góp nhặt cho thành hoàn thiện hơn. Mà đến khi nào mới "hoàn thiện"?!

Tiếc! Con người ấy không chịu và sẽ chẳng chịu ở trong sự thị phi đời thường đâu. Mong Iniesta đưa Barca giành cúp mùa này. Chứ nếu không, buồn lắm!

Chào Xavi! Con đường bạn chọn dù sao, tôi mong, nó vẫn đến với bóng đá.
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về Tán Gẫu & Thư Giãn

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách