Diễn Đàn Các chủ đề khác Tán Gẫu & Thư Giãn

Chém gió ngoài chủ đề, ca nhạc, phim ảnh, game, hẹn hò ...

Các điều hành viên: Filippo, kyoko21182

Re: Nhật ký

Gửi bàigửi bởi tunganhmai » 26 Tháng 1 2015, 13:02

Cả sáng nay vật vờ và giành phần lớn thời gian trong phòng vệ sinh. Có vẻ như cái bụng mình không hợp với đồ biển.
Có lẽ từ giờ trở đi cạch các món liên quan đến hải sản tươi sống.
Hình đại diện của thành viên
tunganhmai
Huyền thoại ACMVN

Hiện có: 9,726.00
Đã Cảm Ơn: 42 lần

Gửi bàigửi bởi MarsDQD » 27 Tháng 1 2015, 12:32

tunganhmai đã viết:Cả sáng nay vật vờ và giành phần lớn thời gian trong phòng vệ sinh. Có vẻ như cái bụng mình không hợp với đồ biển.
Có lẽ từ giờ trở đi cạch các món liên quan đến hải sản tươi sống.

Nhuận tràng :))
Hình ảnh
MarsDQD
Huyền thoại ACMVN

Hiện có: 10,351.00
Đã Cảm Ơn: 47 lần

Gửi bàigửi bởi vetcon » 12 Tháng 2 2015, 17:06

ngaythangnam

Lâu lắm mới được vào đây. Nói là ĐƯỢC vì thực là không được ở những lúc khác vì đi làm. Đợt này giao hàng ít/buồn/nhưng có vẻ nhà hàng đang lấy lại khách. Hi vọng qua tết ra hồn 1 tí. Thằng Phúc sắp nghỉ. Thanh nghỉ. Ngọc nghỉ. Tấn sắp out nữa. Đi làm thích nhất có đồng nghiệp hợp kạ, vậy mà từng người lần lượt out, nản không thể tả. Muốn nhảy đến nơi rồi! Phải cái tội thích cống hiến nên còn vương vấn. Cái tính minh` không thích sự nửa vời. Còn làm 1 ngày là còn cống hiến, huống hồ đang làm như này.

Nhìn anh Lương mà chán chả buồn nghĩ đến Tết với nhất. Có cô bạn ở xa về, hí hửng đợi tin nhắn để có số đt, mãi chả thấy đâu.

AC nghe nói xây sân mới. Ừ! Xây đi, chung chạ là chả ưng tí nào.

Mà mọi người trong ACM đâu hết. Cái cách PHI CHÍNH TRỊ thật chán. Không né được nó đâu mà. Đúng là đáng ra phải không cho CHÍNH TRỊ nắm quyền như đang có, nhưng đằng này ta chối bỏ trong khi nó đang nắm chân ta, 1 sự ảo tưởng không hề nhẹ. Mà với sự ảo tưởng ấy thì còn rất lâu ta mới CÓ cái gì được. Dù sao, để có 1 cách làm nào đó khác nổi được lên bây giờ thật khó, nó cần quá nhiều điều kiện cả ngoài và trong. Nhưng về lâu dài hiện tại không thể như này được, cứ nhìn Châu Âu và Fap thì biết, không thể và không thể. Vấn đề là chính trị nó cho người nhiều hơn nhưng gì người ta tưởng không bị mất, nên thành thế này<----

...

Bắt đầu bỏ tất cả những thói quen cũ đáng vứt. Dù sao AC, bóng đá, tình yêu, và những điều đáng yêu vẫn còn hiện diện. Thử xem ta sẽ làm gì tiếp/ vài hôm nữa có khi thấy mình lúc 1h sáng ở chợ Long Biên. A lê... :)
zoáng

Những người đã cảm ơn tác giả vetcon cho bài viết này:
Mi90vn (14 Tháng 2 2015, 22:41)
vetcon
ACMVN Fan

Hiện có: 2,755.00
Đã Cảm Ơn: 0 lần

Gửi bàigửi bởi vetcon » 19 Tháng 2 2015, 17:06

mồng 1 Tết!

Có điều gì nhỉ? Chẳng có gì quá lạ xảy ra. Có chăng mình bị mất 1 thói quen cũ: đi đến 1 nơi gần sông. Năm nào cũng vậy, phải đi đến đó, bằng xe đạp, nhìn, ngắm, ngồi, nghĩ, rồi về, lóc cóc qua quán nước ấy, nhìn ngó vội vàng, rồi lại đạp xe đi.

Tối giao thừa năm nay cũng bỏ thói quen đến gần nơi sông ấy, bởi đã giao ước, trước 15 phút phả có mặt dù có chuyện gì xảy ra... Vậy là năm nay không làm 2 điều ấy. Mình bảo chữa cho việc ấy bằng cách, phải đi làm. Ừ! Cuộc sống đã gắn vào mình theo cách mình tự gắn với nó. Người ấy chắc không còn tâm trí đâu mà nghĩ đến mình nữa, thời gian trôi lâu và quá nhanh rồi. Tất nhiên, mình vẫn âm thầm dõi theo bằng fb của người đó.

Nói đến fb, chả hiểu fb mình thế nào, cả 2 fb đều không vào được, và nó hỏi 1 câu kiểm tra khiến mình đang buồn cũng phải phì cười - Bà của bạn làm nghề gì? - ???!

Ừ! Xa và hôm nay cũng không có Hiệp bên cạnh. Xa người ấy lâu rồi. LÂU - đối với mình tính bằng năm chứ không bằng tháng. Mình phải làm điều gì đây cho cho người ấy, có chăng chỉ cầu chúc cho người ấy hạnh phúc. Ai nghe đến mình kể về người ấy đều ghen. Mình thì chỉ cười. Họ ghen cũng phải, vì mình và người ấy quá hợp nhau. Nhưng sao lại xa nhau nhỉ? Mà xa nhanh đến mức dù mình lường trước cũng không nghĩ là người ấy xa mình nhanh như vậy. Câu trả lời có thể là... nữ giới ... chăng?!

...

Hà Nội Hà Nội Hà Nội; AC AC AC AC AC AC... nhớ Hoàng Lan, nhớ cái hẹn của bạn, chắc bạn lại sang bên ấy, xa xôi và bạn làm hay học j đó mà mình chẳng biết được. Nhưng cái hẹn của bạn với mình, dù chưa thành, mình vẫn trân trọng và đợi bạn về. Chắc bạn big lắm! :)

...

Mong qua những ngày này. Hi vọng tối nay nhà hàng vừa khách thôi, đông thì chắc chết. Một mình cân tất cả, hix, hơi điên nhưng máu điên nó ngấm rồi, kệ thôi.

...

Nhớ nhớ và nhớ...

nhớ gì ư. nhiều lắm và không type kịp vì time không cho phép.
7p
i love you
hahaha... sẽ đặt 1 bài viết cho AC - 7 phút I love you!...

...
see U!
zoáng

Những người đã cảm ơn tác giả vetcon cho bài viết này (tổng cộng 2):
All In 4 Milan (21 Tháng 2 2015, 13:36) • kienlt (19 Tháng 2 2015, 19:05)
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi vetcon » 23 Tháng 2 2015, 16:25

Nếu vào đây mà chủ động vào thì nó khác, nhưng nếu bị động thì cách viết là khác. Văn là người, ai đó đã bảo thế. Và có thể khi mình vội thì mình type theo 1 cách khác hẳn. Khi bị bó buộc về thời gian và chuyển động, mọi điều ta làm chắc vừa là bản năng, phản xạ và 1 chút ý thức. Mình cũng thế - VÀ - Mình thích bị thúc vào người theo 1 cách nào đó, rất khẩn, như thế những gì là mình sẽ toát ra một cách không do dự hay tính toán. Và lúc ấy, sự đánh giá sẽ chính xác nhất.

Mồng 1 Tết - chạy đua với thời gian: Chẳng ai như mình, 50 phút chạy xe khoảng 60km + lấy chìa khóa + đón Hiệp = quan trọng không phải 2 việc ấy mà làm sao về làm đúng giờ - thế là: cầu Long Biên dân tình đang vãn cảnh, chụp ảnh, làm điệu, lấy kiểu dáng, hóng gió, tận hưởng gió xuân trên cái tay vịn... mình thì phóng. Cả ngày mồng 1 cân tất cả nhà hàng: chuẩn bị mọi cái đều 1/2, tức, tính sao cho sát ván (cái gì cũng có nhưng không cần phải quá nhiều). Và hôm nay là mồng 4, thoát nạn.

Rồi cái vụ tưởng được nghỉ bù Tết nhưng có vẻ không được. Dù sao mình thích giống \grenouille\hơn là một điều gì khác. Mình đã chọn - và một người hôm qua nhắn tin cho mình rằng: Anh, người lớn mà sống thế à? - Biết làm sao được nhỉ: Cách sống vừa là bản năng và là sự lựa chọn của mỗi người. Mình chọn 1 cách không như thế, như thế...

Đi làm: mồng 1 1 ẻm vào ăn, cứ tưởng Hàn, hóa ra Việt, nói tiếng Anh cũng taạm, nhưng được cái duyên, duyên không thể tả, mắt một mí, cô bạn thì xấu hoắc, nhưng sao mà cô í duyên thế không biết, mà có vẻ ăn chơi, biết cách ăn mặc. Trời đất, vẫn không bằng cô người nước ngoài, mình không được chào khi cô ấy ra về, nếu được chào thì mình sẽ nói "Prinsor!" cho mà xem! Sao lại có người lịch sự mà xinh thế không biết - cứ như hoàng gia ấy! . 1 đặc biệt là 1 ku cậu khoảng 15t, chi gần 1tr ra mời bố mẹ đi ăn hàng. handsome và rich man! Mình nói với vợ chồng ông bà ấy rằng: mình mong có 1 người con như cậu ấy! Chắc hai ông bà ấy hạnh phúc lắm lắm!

Nhớ Hiệp!

Hiệp đã về và ta chưa kịp mừng tuổi. Chắc phải đến khi đón Hiệp học thêm mới làm được việc ấy. HIxx. tệ!

...

Trên hết nhớ viền sông. Nhớ da diết. Tất cả sự chờ đợi hay việc làm là đều dành cho triền sông ấy. Luôn thấy thiếu điều gì đó khi chưa đến đó. Tệ 2.

...

nhớ Hà Nội. Những người đi xa trả lại Hà Nội cho mồng 1 Tết!

mixU!
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi vetcon » 24 Tháng 2 2015, 16:06

mệt
khỉ gió
đến lúc cuối kì là lúc quan trọng mà thường thì bị kiệt sức
có nhiều điều phải nghĩ khi đi làm
có lẽ mình cần phải f5
nhưng mình vẫn f5 bằng 3 4 kem dừa còn gì.không.chắc phải f5 bằng 1 cách khác.đợi chờ 1 người bạn chăng? who ...

hôm nay rảnh, tự cho mình rảnh, f5 theo 1 cách: lười về nhà.mình có 1 thói cứ có tiền là tiêu bằng sạch, ăn vung lên, mà tiền thì đâu có nhiều, ku Hiệp mà không nhanh được mình đón thì có khi tiêu hết tiền mà chẳng mừng tuổi được í.

nhớ Milan, thật sự là nhớ. một nỗi nhớ có vẻ gì đó cô độc trong cõi người đang có này. chắc bởi lâu lắm không xem 1 trận Milan cho ra hồn: tức xem từ đầu đến cuối và để tất cả cảm xúc dành riêng cho trận đấu ấy. mình chỉ có lý do là công việc. 1 công việc mình chưa ưng lắm. nhưng thôi, quên chuyện công việc đi, dành cho milan thôi. ừ. mình bấu víu vào trang web này mà giúp cho nỗi nhớ milan, tình yêu milan còn tồn tại. chưa thể hình dung trang web này không có thì mình/milan... sẽ như thế nào. mà thực đã có vài bận trang web "milan này" đã die theo 1 cách nào đó. nhưng có lẽ sự die ấy và cách die ấy, và cả mình nữa... đều không làm milan mất đi, nên rốt cuộc tất cả lại tìm đến nhau theo 1 cách rất /net/ nào đó.
Chắc phải cảm ơn B.Gates và nhưng trang mạng này mà giúp cho mình và Milan tìm ra nhau. Chợt nhớ nhưng bông hoa sưa trên thềm hè gần nhà thờ Cửa Bắc. Mình đã decord chúng theo 1 cách /đêm/ nào đó. Ừ! Tình yêu phải chăng là sự cô độc. Một người bạn lâu lắm, Lan, đã nói, tình yêu chỉ tồn tại ở những mối tình đơn phương. Mình dần cảm thấy đúng. Có lẽ mình cũng yêu Milan theo 1 cách đơn phương nào đó mà Milan chẳng cần và chẳng thèm đáp lại. Không hiểu những người ở Milan có nghĩ gì về 1 người như mình không nhỉ? Barbara có biết đến 1 nick vetcon như mình không nhỉ? Bất giác chạnh lòng khi nghĩ về cái lòng chảo San Siro ấy. Ước một lần đến đó, đứng giữa thảm cỏ ấy, cô độc cũng được/đầy ắp khán giả cùng cờ xí rợp trời cũng được/nhưng phải là buổi tối hoặc đêm tối. Chẳng hiểu sao mình lại chọn Milan với bóng đen đêm? Có lẽ tình yêu cần sự an toàn, cô độc và huyền hoặc nào đó, như thế nó giúp cho tình yêu trọn vẹn hơn chăng?! Ta cần Milan hay Milan cần ta/câu hỏi vang lên có lẽ cần câu trả lời ở 1 chút nào đó together<--- không cắt nghĩa được nhưng rõ là phải cùng nhau ở điều nào đó. Nếu yêu Milan mà không CÙNG ở một điều gì đó, có lẽ đó không phải là tình yêu/ (ít ra mình mong muốn vậy).
Tạm biệt những ngày Tết! - nhưng với mình, với những dự định cho Tết, có lẽ chỉ khi mình được nghỉ bù thì Tết với mình lúc ấy thật sự bắt đầu.
...

Thôi.
Ta hãy nói về chính ta cho rõ nào:
thảng có phút nhắn tin cho tất cả những người mà nếu người ấy đồng ý sẽ là 1 sự quan hệ. Ấy thế mà sau tất cả tin nhắn ấy, mình lại trở về là mình<---- không chấp nhận. Và mình lại cancel tất cả những gì mình đã làm. Nếu ai đó trong những tin nhắn ấy đồng ý, mình lại phải từ chối. Cung Song Tử là sự 2 mặt, mình cũng vậy, 1 rất vớ vẩn 1 trong vắt. hì hì... thôi, k viết nữa, tự dưng muốn... drink
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi vetcon » 27 Tháng 2 2015, 18:25

Hình ảnh
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi vetcon » 27 Tháng 2 2015, 18:27

"...Dù bóng tôi là dày đặc
Con người là cô đơn
Mỗi bài thơ của chúng ta
Phải như một ô cửa
Ở đó lòng ta
Ra với mọi người
Ở đó mọi người
Đi tới bên nhau..."LQV
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi vetcon » 28 Tháng 2 2015, 19:15

Đọc một bài thơ của 1 fb xa xôi. Một ngày người ương ương, váng vất vì gai gai trong người bởi cơn gió cuối xuân. Người chực sắp ốm. Cứ nghĩ lan man về việc ,mình hơn chục năm chưa viên thuốc vào người lẫn việc hơn chục năm đi xe máy không bằng, buồn cười! Cứ vậy đi. Xem nó ra sao nào! Bất giác nghĩ trong thời gian nay mình cần vào tù. Vào tù để làm gì nhỉ? Chả biết. Chắc vào tù cho cái số của mình nó trọn vẹn của 1 kiếp. Nhưng vì sao vào tù thì mình biết rồi, chỉ có chăng nó có đến hay không, lúc nào, và như thế nào mà thôi. Nếu bị vậy chắc chỉ thương bố mẹ. :) Dù sao thì sự lựa chọn nó ăn vào máu rồi, mình chỉ hi vọng sự lựa chọn ấy nó sẽ có tác dụng. Điều quan trọng là mình phải chọn cách vào tù và thời điểm vào tù. Lúc nào đây? <---- Câu hỏi đang phải suy nghĩ. Khó.

...

Nếu ta không vào tù, ta sẽ bị chết như người ấy. Gay nhỉ! HIHI :) DÙ SAO hãy cứ để đến đúng thời điểm. 1 nó xảy ra. 2 không. Xảy ra nó sẽ giúp ta 1 điều gì đo cho riêng suy nghĩ của bản thân. Không xảy ra, thì ta rất có dậm chân tại chỗ và phải trả giá cho việc này bằng nhiều điều khác nhau trong cuộc sống. Phù. Nghĩ tiếp đã...
...

Chợt nghĩ về đàn ông và đàn bà trong xã hội đang sống: Sự nghiệp và Sự tồn tại sinh sôi, 2 điều này có vẻ trái ngược nhau. May mắn cho hai người nào đó đến với nhau mà 2 điều ấy hợp làm 1. Mình đã từ bỏ khá nhiều người để chọn cho 1 con đường đi riêng. Xem fim về Assange mình chợt thấy an ủi được phần nào. Nhưng dù sao anh ấy như vậy cũng chỉ là 1 cách làm. Mình muốn 1 cách khác, bởi, kết quả của khá nhiều người làm, mình thấy không hiệu quả lắm.

- thế giới không có bí mật thì tốt hơn!

Hình ảnh
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Gửi bàigửi bởi vetcon » 14 Tháng 3 2015, 16:23

Trước sau cũng phải viết. Ta sẽ viết về Real:

Đây là đối thủ của bất cứ CLB hàng đầu nào. Về Real có một điều gì đó vượt trội hơn so với các CLB bình thường khác. Tôi chưa hiểu chữ "hoàng gia" bên nước Tây Ban Nha xa xôi ấy có ý nghĩa gì. Và gắn nó với CLB Hoàng Gia ấy thì nó có nghĩa gì với các fan của họ? Nhưng có lẽ, khi nghĩ về Real với tư cách đội bóng, thì hẳn CLB ấy không ai có thể khinh thường. Ngay cả AC cũng phải kiêng dè một phần. Tất nhiên, CLB bóng đá thì nó cũng phải chịu lăn theo trái bóng, có thăng trầm của riêng từng CLB. Thời gian này Real đang rất tuyệt. Tôi chưa nghĩ ra Real có thể tuyệt đến thế trong vòng 10 năm gần đây. Vậy tại sao các bạn lại có thể để 1 tin truyền thông tôi nghe: Ancelotti rời Real, làm cho các bạn lao xao đến vậy?! Điều ấy có đáng không. Hay các bạn là những người chưa tỉnh táo. Với tôi thì thế này:

Ta sẽ nhìn lại ngày Mourinho ở Chelsea. Và Roman với tiền mình có, hóa ra đúng là ông nghĩ ông có thể chơi bóng đá như cách ông muốn, và dường như, tôi hiểu không lầm, ông mang Mourinho về là để giành C1. Nhìn lại phần I Mourinho ở Chelsea ta thừa hiểu, thời điểm ấy không thể chín muồi cho cơ hội của Mourinho được: ông mua Sheva quá muộn và quan trọng hơn tất cả là sự kiên nhẫn của Roman lại là quá vội vàng. Rồi Roman đuổi Mourinho đi, và phần còn lại của Mourinho với Inter thế nào ta đều biết. Đó là phần Mourinho hạnh phúc nhất với tất cả những gì ông có với bản năng con người ông. Tôi cho rằng không có CLB nào khác hợp Mourinho hơn Inter với những Matterazzi... ấy. Phần Mourinho với Real thì rất khác, ta không nói đến ở đây. Và theo nhận định của tôi, Roman đã sửa sai mình bằng cách cho tạo 1 Mourinho phần II cho riêng mình: Chelsea hiện có đang tiến bộ vượt bậc. Chelsea bây giờ khác hẳn thời gian trước mặc dù tất cả cũng chỉ là do 1 người ngồi ở ghế huấn luyện. Họ có nhiều điều với tính chất đá bóng nhiều hơn chỉ là tham vọng bóng đá của một ông chủ nắm tiền. Và Chelsea hiện có đang mang cho các fan của họ những điều họ còn mơ ước. Và tôi nghĩ, điều mơ ước ấy đang thành hình một cách chắc chắn từng trận, từng tháng trong mùa bóng chứ không phải đùng 1 cái như Mattéo.

Vậy các fan Real, các bạn muốn đi theo vết xe đổ của Roman hay sao mà sa thải Ance? AC của chúng tôi khi Ance ra đi đang phải xây nhà từ móng (theo cả nghĩa đen và nghĩa bóng). Các bạn mất hơn 10 năm (hình như là 13 nếu tôi nhớ không nhầm?) để trở thành như những ngày này, các bạn nên cẩn thận. Tôi biết bóng đá là cuộc chơi, nó dài hay ngắn tùy thuộc vào nhiều yếu tố: nay Perez lên truyền hình khẳng định Ance tại vị, nhưng không biết chừng cuối mùa lại đi. Nay các bạn đang trên đà thăng hoa với CR7, mai kia không còn anh ấy, các bạn phải tính đường khác. Vân vân. Đó là cuộc chiến bình thường cho tất cả các CLB với cái bóng đá này. Cái tôi cần ở các bạn là đừng nên bỏ Ance khi các bạn muốn giành thêm 1 C1 nữa với CR7 trong tay: một cầu thủ chơi với bậc thầy phản công Ance cực hay

Có thể Bale sẽ được như CR7, nhưng chưa ai dám chắc? và chưa biết khi nào Bale = CR? Vậy đừng có mong và mơ mộng một điều chưa tới thế. Hơn nữa, bóng đá hiện tại, Mourinho đang tiệm cận Ance với cuộc chiến C1 (năm nay và các năm sau...), các HLV giỏi không nhiều, các HLV về được Real càng ít, HLV trụ được Real còn ít nữa, HLV cho Real giành C1 thì... hì hì, nhiều đến mức nào đây? May mắn các bạn đang có Ance và CR7 khi Messi và Pep chia tay nhau. Tôi không nghĩ được HLV nào khác về Real trong khoảng thời gian này đâu, vì nếu Ance có CR7 khi ông còn ở Milan thì Milan của tôi bây giờ đã rất khác rồi. Còn về việc Ance rời Real ta sẽ nói sau, đó là 1 câu chuyện khác cho Real của các bạn. Hiện tại, các bạn hãy cứ tận hưởng cuộc chiến C1 năm nay đi.

Và nếu cho tôi chọn chung kết năm nay cho C1, dù rất thích Barca nhưng thật sự tôi mong chung kết sẽ là Chelsea - Real. Bởi, nếu giành C1 cho Chelsea, Mourinho chính thức là HLV giỏi thứ 3 thế giới theo đánh giá của tôi (Capello, Ance, Mourinho) ( Pep ư? đợi 1 chút nữa... :) ). Và nếu Real giành C1, tôi nghĩ Ance ra đi sẽ là điều tuyệt vời. Vì tôi nghĩ, Ance thích ra đi trong vinh quang hơn tất thảy.
zoáng
vetcon
ACMVN Fan

Trang trướcTrang kế tiếp

Quay về Tán Gẫu & Thư Giãn

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách